Đang tìm kiếm đáng tin cậy Tấm thép nồi hơi EN10028-3 P355N nhà sản xuất ở Trung Quốc? Bạn đang ở đúng nơi.Thép EN10028-3là mộtloại thép thường hóa hạt mịn có thể hàn đượcđược sử dụng rộng rãi trong các bình chịu áp lực, nồi hơi và đường ống.

Tấm thép nồi hơi EN10028-3 P355N
Gnee là nhà cung cấp thép hàng đầu tại Trung Quốc và cung cấp-giá trực tiếp tại nhà máy, lượng hàng tồn kho lớn và giao hàng nhanh cho các tấm thép P355N, P355NH, P355NL1, P355NL2, P275NH, P460NH, P460NL1, P460NL2, P275NL1 và P275NL2.
Tổng quan về các loại thép EN10028-3
Tiêu chuẩn EN10028-3 chỉ địnhsản phẩm phẳng làm bằng thép dùng cho mục đích chịu áp lực, bao gồm nhiệt độ phòng, nhiệt độ cao và-nhiệt độ thấp.
Thông số kỹ thuật của thép tấm EN10028-3 P355N
| tham số | Đặc điểm kỹ thuật |
|---|---|
| độ dày | 6 – 250 mm |
| Chiều rộng | 1150 – 3700mm |
| Chiều dài | 3000 – 18000mm |
| Số lượng đặt hàng tối thiểu | 2 chiếc |
| Điều khoản thương mại | FOB, CFR, CIF |
| Điều khoản thanh toán | T/T, L/C không thể thu hồi ngay |
| Thời gian giao hàng | 20 – 35 ngày |
| Tiêu chuẩn | EN10028-3 |
| Dịch vụ có sẵn | Cắt, Hàn, Phun cát, Sơn,{0}}Phát hiện lỗ hổng (Cấp 1 & 2), Xử lý nhiệt, Mạ kẽm |
Tính chất cơ học của tấm thép EN10028-3 P355N
Thành phần hóa học (% tối đa):
| C | Sĩ | Mn | P | S | Cư | Nb | Ti | Cr | Mo | Ni | Al | V |
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| 0.20 | 0.50 | 0.90-1.70 | 0.03 | 0.03 | 0.30 | 0.05 | 0.03 | 0.30 | 0.08 | 0.50 | 0.020 | 0.10 |
Tính chất cơ học
| Độ dày (mm) | Sức mạnh năng suất MPa | Độ bền kéo MPa | Độ giãn dài % |
|---|---|---|---|
| Nhỏ hơn hoặc bằng 16 | 355 | 490–630 | 22 |
| 16–35 | 355 | 490–630 | 22 |
| 35–50 | 345 | 490–630 | 22 |
| 50–70 | 325 | 490–630 | 22 |
| 70–100 | 315 | 470–610 | 21 |
| 100–150 | 295 | 450–590 | 21 |
| >150 | 295 | 450–590 | 21 |
Ứng dụng của thép tấm EN10028-3 P355N
- Bình chịu áp lực, nồi hơi công nghiệp và bộ trao đổi nhiệt
- Bồn chứa dầu khí, bình chứa khí hóa lỏng
- Đường ống-áp suất cao và các bộ phận của trạm thủy điện
- Lò phản ứng, thiết bị phân tách, vỏ tuabin và các thiết bị công nghiệp khác
Tấm thép EN10028-3 P355Nlà chất lượng-caothép thường hóa hạt mịn có thể hàn đượcthích hợp chobình chịu áp lực, nồi hơi và đường ốngtrong các ngành công nghiệp dầu khí, hóa chất, điện và thủy điện.
Gnee là một người chuyên nghiệpNhà cung cấp thép tấm EN10028-3 P355N tại Trung Quốc, cung cấp giá cả cạnh tranh, nguồn hàng đáng tin cậy và dịch vụ gia công thép toàn diện.Liên hệ với chúng tôi ngay bây giờ để biết giá và tình trạng sẵn có của Thép tấm EN10028-3 P355N mới nhất.
Liên hệ ngay để nhận báo giá P355NH

đóng gói
Sự khác biệt giữa P355GH và P355NH là gì?
P355GH: Loại thép này được thiết kế cho các ứng dụng có nhiệt độ-cao và được đặc trưng bởi độ bền cao ở nhiệt độ lên tới 500 độ . P355NH: Loại thép này được thiết kế cho các ứng dụng ở nhiệt độ-thấp và được đặc trưng bởi độ dẻo dai cao ở nhiệt độ thấp.
P355GH tương đương với vật liệu ASTM là gì?
Thép bình áp lực P355GH tương đương với tiêu chuẩn ASTM A516 Cấp 70 và ASME SA516 Cấp 70.
Vật liệu P355NH là gì?
Là loại thép chịu áp lực có khả năng hàn tốt và khả năng chống nứt giòn cao, P355NH được các nhà chế tạo trên thế giới sử dụng để sản xuất các bể chứa bình chịu áp lực để lưu trữ khí điều áp.
Phạm vi nhiệt độ của P355NH là gì?
Việc sử dụng rộng rãi nhất của nó là trong môi trường ứng dụng lên tới 400 oC. Thép P355NH được cung cấp ở điều kiện chuẩn hóa. Nhiệt độ chuẩn hóa là 900 - 950 oC và phải để trong lò sau khi cân bằng nhiệt độ khoảng 1 phút trên mỗi milimet độ dày của tấm.

